SPNL สุดยอดระบบเสียง สำหรับ MIDI คาราโอเกะ "เราท้าให้คุณลอง"
สมัครสมาชิกฟรี แล้วจะเห็นกระทู้ Sonar VSTi & DXi / Extreme / Karalight และเรื่องน่ารู้อีกมากมาย

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

03 กันยายน 2014, 02:22:21 PM
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจกฟรี โปรแกรมคาราโอเกะ เล่นเพลงวีดีโอได้ แอดเพลงง่าย มีคะแนนให้ ต่อสองจอได้ สำคัญ "ฟรี"  (อ่าน 14335 ครั้ง)
ปีศาจ
มือสมัครเล่น

คำขอบคุณ : 3

« เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 07:51:27 AM »

สวัสดีครับอาจารย์ภูม

นาน ๆ เข้ามาทีมีของดี "ของฟรี" มาฝากครับ
คุณอลงกรณ์ ท่านเขียนโปรแกรมนี้ขึ้่นมา แล้วแจกฟรีครับ
ผมขออณุญาตท่านแล้ว ท่านบอกว่า แจกตามสบายเลย

เชิญสมาชิก ลองโหลดไปเล่นดูนะครับเล่นง่าย
ต่อสองจอได้  มีคะแนนให้ด้วย
เชิญครับ

http://www.mediafire.com/?c6yyix3aweck063

ผมเห็นว่าเป็นคาราโอเกะที่ดีมากอีกตัวหนึ่งสำหรับ
คนที่ชอบเล่นไฟล์ วีดีโอ  ลองดูนะครับ
วิธีใช้งานคร่าว ๆ นะครับ

หน้าต่างด้านล่างขวา  จะมีให้แอดโฟลเดอร์
ชื่อ Media Path Settings
เราก็แอดโฟลเดอร์ ที่มีไฟล์คาราโอเกะวีดีโอเข้าไป
ดับเบิ้ลคลิค ชือไฟล์ก็จะเลื่อนลงมาอยู่ที่ช่อง ข้างล่าง
แล้วก็ไปคลิคที่  Find Media
พิมพ์ชื่อเพลงในโฟดเดอร์  ที่เราเพิ่งจะแอดเข้าไป
(ผมแค่พิมพ์ ก ไปต้วเดียวชื่อเพลงก็ขึ้นมาเยอะแยะ
ถ้าจะหาเป็นเพลง ๆ ก็พิมพ์ชื่อเพลงนั้นเข้าไป
แล้วดับเบิ้ลคลิคที่ เพลงที่เราอยากร้อง
ชื่อเพลงจะเด้งขึ้นไป อยู่ที่หน้าต่างบน ขวา ซึ่งเป็น เพลลิสท
ดับเบิ้ลคลิด เพลงในเพลย์ลิสท (หน้าต่างบนขวา)
ความมหัศจรรย์ ก็พลันบังเกิด  อิ....อิ
ไม่มีอะไร  เพลงก็จะเริ่มเล่นที่หน้าต่าง  ตรงกลาง ด้านบน

เมื่อเล่นเพลงได้แล้วก็เชิญค้นหา "ลูกเล่น" ของโปรแกรมเอานะครับ
ว่ามันจะทำอะไรได้อีก

Have Fun ครับ

ThankCool By : นิด_1900
นิด_1900
มืออาชีพ

คำขอบคุณ : 193

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 01:30:41 PM »

ขอบคุณครับ
ครูภูม
Administrator
มืออาชีพ

คำขอบคุณ : 853

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 เมษายน 2011, 02:06:31 AM »

นาน ๆ ท่านจะเข้ามาสักที 
มีของดีมาฝากที่เว็บนี้เสมอ

ขาย soundfont SPNL 1.2.3.SF2 ขาย-ติดตั้งคาราโอเกะ Extreme & Karalight แยก 2-24 ไลน์
รับดัดแปลง Soundcard เป็น 2-8 ไลน์ สนใจโทร.0867503355 จ.ปทุมธานี
อ่านรายละเอียดที่ http://karaoke-sounds.com/sounds/index.php?board=1.0
nunfather
ไปเรื่อยๆ ทุกบอร์ด ที่ให้สมัครสมาชิก
มือสมัครเล่น

คำขอบคุณ : 53

บ้านนอกหลงกรุง

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 11:25:20 AM »

ขอลองหน่อยนะครับผม

ครั้งที่ 2 ที่ซื้อของแท้ ครั้งแรก NOD32 ครั้งที่สอง eXtreme Karaoke อิอิ อย่างอื่นๆ รวยก่อนครับในคอมจะเป็นของแท้ให้หมด
cut123
มือใหม่
**

คำขอบคุณ : 0

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2013, 06:12:47 PM »

ขอบคุณครับ
suthep.sk
มือเปล่า
*

คำขอบคุณ : 0

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2014, 06:41:17 PM »

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์